Hãng: HP | Xem thêm các sản phẩm Laptop của HP
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
(Đổi mới trong vòng 7 ngày theo tiêu chuẩn nhà sản xuất)
✨ Thông số kỹ thuật
CPU AMD Ryzen 7 5800H (3.2GHz up to 4.4GHz, 16MB, 8 nhân 16 luồng)
Ổ cứng : SSD 512GB M.2 PCIE (1xSSD M2)
RAM 8GB DDR4 3200MHz (2x4GB, 2 Khe cắm, Up to 32GB)
Chip đồ họa NVIDIA GeForce RTX 3050 4GB GDDR6 + AMD Radeon Graphics
Màn hình 16.1″FHD 1920×1080 IPS, 250 nits , 144 Hz, micro-edge, màn hình chống lóa anti-glare, 45% NTSC, Không cảm ứng
Hệ điều hành : Win 11 bản quyền
Lan 10/100/1000 GbE LAN
Wifi Intel® Wi-Fi 6 AX 201 (2×2)
Bluetooth v5.0
Audio B&O PLAY, dual speakers, HP Audio Boost, HD WEBCAM , KB LED
Cổng kết nối 1x SuperSpeed USB Type-C, 1x SuperSpeed USB Type-A, 2x SuperSpeed USB Type-A, 1x HDMI 2.1, 1x 3.5 mm headphone/speaker jack
Pin 4 Cell 70WHr (hoạt động trong 4-5 giờ với tác vụ thông thường với chế độ pin hợp lí)
Kích thước 37 x 26 x 2,35 cm - Trọng lượng 2.46KG
Chất liệu Vỏ nhựa
Năm ra mắt 2021
Bộ sản phẩm bao gồm : Laptop , Thùng , Cáp sạc, Sách hướng dẫn sử dụng
✨ Mô tả sản phẩm
Dòng gaming mới nhất của HP
HP đã công bố các dòng sản phẩm laptop gaming 2021, ngoài dòng sản phẩm Omen đã quá nổi danh, còn có thương hiệu mới là Victus hay còn gọi là Victus by HP. HP Victus có sẵn tuỳ chọn cpu Intel và AMD, cùng với màn hình hiển thị FHD 144Hz có thể lên đến QHD 165Hz.được thiết kế để phục vụ các bạn sinh viên, người dùng cần một chiếc máy có phần cứng mạnh nhưng mức giá phải chăng.
Với thiết kế viền siêu mỏng, HP đã giúp mang lại tỷ lệ màn hình so với thân máy cao hơn, một chiếc màn hình 16.1 icnh trong thân máy 15.6 inch. Trong năm 2021, laptop với màn 16 inch đang là trend với sự ra đời của nhiều dòng sản phẩm như LG-Gram, Lenovo Legion 5 Pro Triton 500 SE 2021
Về phần cổng kết nối ở phía bên phải của máy tính xách tay, bạn sẽ tìm thấy 2 cổng USB, còn ở phía bên trái của máy tính xách tay, bạn sẽ tìm thấy một cổng sạc, một cổng RJ45, một cổng HDMI 2.1, một cổng USB khác và một cổng. Cổng USB type C cũng hỗ trợ. Ngoài ra, bạn cũng sẽ tìm thấy một khe cắm Thẻ nhớ SD để truyền ảnh từ máy ảnh sang máy tính xách tay và một cổng kết hợp Tai nghe / micrô 3,5 mm.
Laptop HP Victus 16 mạnh mẽ với bộ vi xử lý của AMD - với tốc độ lên tới 4.4GHz ở chế độ Turbo. Bạn có thể sử dụng các tác vụ đa nhiệm với cpu 8 nhân và 16 luồng này, bạn cứ thể thoải mái làm việc với các phần mềm như Photoshop, Premiere Pro. Và hiệu năng tối thượng từ sẽ hỗ trợ bạn vượt qua các trận chiến khốc liệt trong các tựa game AAA. Bộ nhớ RAM 8GB cùng với SSD tốc độ cao bổ sung cho hiệu suất ấn tượng của máy tính xách tay. Với sự kết hợp này, bạn có thể chạy bất kỳ trò chơi nào ở cài đặt trung bình đến cao một cách dễ dàng!